![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1R5sXtXQ3m498alVZBQwJTi6yDS_d6JFWbOgfsko5olAyOtkmvTT8PCzVVJGCA3PN4eLmnEXqV2zeLKe3AsIQR08JpOq5OBpt34u0frx-A0svVYyO8aJMbfcsyZVo8hZT_HMLM-ul4rKF/s640/282489.jpg)
นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานใน พิธีอุปสมบทและบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อนถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชและเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร ของโรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา จังหวัดชลบุรี
ที่บริเวณพระอุโบสถ วัดศรีมหาราชา นายธานี รัตนานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธีอุปสมบทพระภิกษุสงฆ์จำนวน 4 รูป และบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน จำนวน 59 รูป ของ โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชและเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร และสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษาครบ 62 พรรษา ในระหว่างวันที่ 2-18 เมษายนนี้ โดยมี นางรัจนา รัตนวารี รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียน ครู ผู้ปกครองเข้าร่วมกิจกรรมกันเป็นจำนวนมาก
สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา
เล็งเห็นความสำคัญของการปลูกฝังค่านิยมและเกิดจิตสำนึกอันดีงามตามแนวทางพระพุทธศาสนาแก่เยาวชน
อนุรักษ์ขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงามของท้องถิ่น
ซึ่งจะทำให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมเข้าใจในหลักธรรมทางพระพุทธศาสนา และสามารถนำหลักธรรมนั้นไปประยุกต์ใช้ในแนวทางการดำเนินชีวิตประจำวันได้เป็นอย่างดี
"; /* */
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1R5sXtXQ3m498alVZBQwJTi6yDS_d6JFWbOgfsko5olAyOtkmvTT8PCzVVJGCA3PN4eLmnEXqV2zeLKe3AsIQR08JpOq5OBpt34u0frx-A0svVYyO8aJMbfcsyZVo8hZT_HMLM-ul4rKF/s640/282489.jpg)
นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานใน พิธีอุปสมบทและบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อนถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชและเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร ของโรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา จังหวัดชลบุรี
ที่บริเวณพระอุโบสถ วัดศรีมหาราชา นายธานี รัตนานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธีอุปสมบทพระภิกษุสงฆ์จำนวน 4 รูป และบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน จำนวน 59 รูป ของ โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชและเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร และสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษาครบ 62 พรรษา ในระหว่างวันที่ 2-18 เมษายนนี้ โดยมี นางรัจนา รัตนวารี รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียน ครู ผู้ปกครองเข้าร่วมกิจกรรมกันเป็นจำนวนมาก
สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา
เล็งเห็นความสำคัญของการปลูกฝังค่านิยมและเกิดจิตสำนึกอันดีงามตามแนวทางพระพุทธศาสนาแก่เยาวชน
อนุรักษ์ขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงามของท้องถิ่น
ซึ่งจะทำให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมเข้าใจในหลักธรรมทางพระพุทธศาสนา และสามารถนำหลักธรรมนั้นไปประยุกต์ใช้ในแนวทางการดำเนินชีวิตประจำวันได้เป็นอย่างดี
ความคิดเห็น
/