ปิดฉากสวยหรู สยาม APT ถล่ม มิตซูบิชิ คว้าแชมป์ฟุตบอล“อุตสาหกรรมคัพ ครั้งที่ 8 พร้อมเงินรางวัล 1 แสนบาท ส่วน ประจักษ์ ศรีบูลา จาก สยาม APT คว้านักเตะยอดเยี่ยมประจำปี 2561
ที่สนามเดะพัฒนาสเตเดี้ยม
พัฒนากอล์ฟคลับ แอนด์ รีสอร์ท อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี เป็นการแข่งขันฟุตบอล “อุตสาหกรรมคัพ ครั้งที่ 8” ในรอบชิงชนะเลิศ เป็นการพบกันระหว่างทีม มิตซูบิชิ พบกับทีม สยาม APT โดยในครึ่งเวลาแรกทั้ง 2 ทีมทำประตูกันไม่ได้เสมอกันไปแบบไร้สกอร์ พอเริ่มต้นการแข่งขันในครึ่งเวลาหลังเป็นทีม
สยาม APT ที่เปิดเกมส์บุกใส่อย่างหนัก ก่อนจะได้ประตูจากลูกที่จุดโทษในช่วงนาทีที่
53 จาก ประจักษ์ ศรีบูลา จากนั้น สยาม APT ยังเปิดเกมบุกอย่างต่อเนื่อง และสามารถทำประตูเพิ่มอีก 3 ประตูจาก ประจักษ์ ศรีบูลา คนเดิมในนาทีที่ 72 ตามด้วย ไพรัตน์ สุโพธิ์ ในนาทีที่ 85 และปิดท้ายด้วยการทำประตูของ นฤเบศร์
ขวานยาว ในช่วงทดเวลาบาดเจ็บ จบเกม สยาม APT เอาชนะ มิตซูบิชิไปได้ 4-0 คว้าแชมป์รายการนี้ไปครอง
หลังจบการแข่งขัน
นายโทมัส แท็ปเคน กรรมการผู้จัดการ พัฒนากอล์ฟคลับ แอนด์รีสอร์ท เป็นประธานในพิธี ปิดการแข่งขันและมอบรางวัลดังนี้
ชนะเลิศ ได้แก่ ทีม สยาม APT ได้รับถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 1 แสนบาทไปครอง อันดับที่ 2
ได้แก่ทีม มิตซูบิชิ รับถ้วยรางวัลและเงินรางวัล 50,000 บาท อันดับที่ 3 ทีม ไทยฮอนด้า B รับถ้วยรางวัลและเงินรางวัล 30,000 บาท และอันดับที่ 4 ได้แก่ทีม ฟอร์ดมอเตอร์ รับถ้วยรางวัลและเงินรางวัล
20,000 บาท
ขณะที่ผู้เล่นยอดเยี่ยมได้แก่ ประจักษ์ ศรีบูลา จากทีม สยาม APT รับถ้วยรางวัลและเงินรางวัล
5,000 บาท
สำหรับการแข่งขันฟุตบอลรายการ “อุตสาหกรรมคัพ ครั้งที่ 8” จัดขึ้น เพื่อรณรงค์และส่งเสริมการใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ด้วยการเล่นกีฬา
และลดปัญหาด้านยาเสพติด มีทีมที่สนใจลงสมัครเข้าร่วมจำนวน 24 ทีม แบ่งออกเป็น 6
สายๆละ 4 ทีม นำทีมที่มีคะแนนดีที่สุดอันดับ 1 และ 2 ไปเตะรอบสองแบบแพ้ตกรอบ
จนมาถึงนัดชิงชนะเลิศ ซึ่งในปีต่อไป พัฒนากอล์ฟคลับ แอนด์รีสอร์ท
จะยังจัดกิจกรรมกีฬาอย่างต่อเนื่องต่อไป
ความคิดเห็น
/