กล้องวงจรปิดภายในร้าน จับภาพคนร้ายย่องลักกระเป๋าสะพายของแม่ครัวร้าน
อาหารขายอาหารตามสั่งและเครื่องดื่มในช่วงเย็น แล้วหลบหนีไปอย่างง่ายดาย
ขณะผู้เสียหายกำลังนั่งจัดของอยู่หน้าตู้แช่เครื่องดื่ม สูญเงินสดไปกว่าหนึ่งหมื่นบาท
โดยเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่
10 ต.ค. 2561 ช่วงเวลา 15.55 น.
เมื่อกล้องวงจรปิดภายในร้ายขายอาหารตามสั่งและเครื่องดื่ม “หัวเสือ” ริมถนนภายในซอยหลังตลาดวรกิจบึง – หนองปรือ หมู่2 ต.บึง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ซึ่งจับภาพคนร้ายเป็นชายอายุประมาณ 25 –
30 ปี ผมรองทรงสั้น ใส่เสื้อคลุมแขนยาวสีน้ำเงิน
กางเกงยีนต์ขาสามส่วน เดินมายืนหน้าร้านแล้วใช้สายตาสาดส่องมาในร้านแล้วไม่นานก็เดินเข้ามาหยิบกระเป๋าสะพายของแม่ครัวของทางร้านที่กำลังยืนหันหลังจัดเครื่องดื่มแช่ตู้อยู่ไม่ห่างจากโต๊ะไปอย่างรวดเร็วแล้วหลบหนีไปไม่ทราบทิศทาง
ล่าสุด เมื่อเวลา
16.00 น. วันนี้(11 ต.ค. 2561)
ผู้สื่อข่าวได้เดินทางไปพบ นางสาว นันทพร ศรีสุวงค์ อายุ 35 ปี ผู้เสียหาย ซึ่งเป็นแม่ครัวที่ร้านดังกล่าว
ได้เปิดเผยว่า เมื่อช่วงเย็นวันที่ 10
ตุลาคมที่ผ่านมา ตนเองได้มาเปิดร้านเพียงลำพังตามปกติ โดยเอากระเป๋าสะพายที่ภายในมีเงินสดกว่าหมื่นบาทพร้อมบัตรเครดิต
บัตรประชาชน ใบขับขี่ และกุญแจรถยนต์ วางไว้บนโต๊ะใกล้กับตู้แช่น้ำที่ตนเองกำลังจัดเรียงน้ำอัดลมอยู่ โดยได้เอาโทรศัพท์ออกมาวางเปิดเพลงฟัง และหลังจัดเตรียมของเสร็จ จึงหันมาหากระเป๋าสะพายที่วางไว้ แต่หาไม่เจอ
จึงเดินหาประมาณสามรอบ ก็ไม่พบจึงได้มาเปิดกล้องวงจรปิดดูก็พบว่า ถูกคนร้ายเข้ามาลักขโมยเอาไปแล้ว ซึ่งใช้เวลาก่อเหตุไม่ถึง 1 นาที ซึ่งตนเองเพิ่งมาทำงานได้เพียงแค่สี่เดือน และเห็นข่าวแบบนี้ที่เกิดขึ้นในพื้นที่อำเภอศรีราชาอยู่เป็นประจำ
ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นกับตัวเอง
เบื้องต้นทางนางสาวนันทพร ผู้เสียหาย
ได้นำหลักฐานเข้าแจ้งความเพื่อลงบันทึกไว้เป็นหลักฐานที่ สภ.หนองขาม
เพื่อให้เจ้าหน้าที่เร่งติดตามตัวมาดำเนินคดีให้ได้โดยเร็ว และวันนี้ต้องนำรถยนต์ไปเปลี่ยนกุญแจใหม่ด้วยเพื่อความปลอดภัย
จึงอยากวอนให้ทางเจ้าหน้าที่ช่วยเร่งรัดติดตามจับกุมคนร้ายรายนี้ให้ได้โดยเร็วเพื่อไม่ให้ไปก่อเหตุที่อื่นอีกต่อไป
เบื้องต้นทางเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวนหนองขามได้ลงพื้นที่ร้านเกิดเหตุเพื่อตรวจสอบพฤติกรรมผู้ก่อเหตุและเส้นทางที่ใช้หลบหนีเพื่อเร่งติดตามกล้องวงจรปิดตามเส้นทางเพื่อเร่งติดตามตัวผู้ก่อเหตุรายนี้มาดำเนินคดีตามต่อไป
ความคิดเห็น
/