![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgV9VfHXFNNS15lEkO92mapccI86ZGd0Dmc6Ra8CWtAC7iiYso_w41i0j9cSYVf2LfZvUBwr1PDRyvVaVE7T5dwASmexrF-U2veGsOMIsePVj0crcuIosXhfWRdpJQlRXa-_sh5ing1l8SB_yyf804mLsKQp3KM4ZKZIL7wFRpMp8sNxDXrslXrz3qk8edC/w640-h480/1701752908134.jpg)
ที่ บริเวณสวนสุขภาพเทศบาลเมืองศรีราชา นายวรจักร สถาพรภิญโญ นายอำเภอศรีราชา เป็นประธานจุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร พร้อมด้วย นายฉัตรชัย ทิมกระจ่าง นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา คณะผู้บริหาร ภาครัฐและเอกชน ทหาร ตำรวจ องค์กรปกครองท้องถิ่น และประชาชนชาวศรีราชา ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระสงฆ์จำนวน 89 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร ในโอกาสวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม เพื่อน้อมรำลึกนึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่านมีทรงมีต่อพสกนิกรชาวไทยทั้งแผ่นดิน จากนั้นได้มีพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ และผู้เข้าร่วมพิธีแต่ละหน่วยงาน เข้าวางพานพุ่มดอกไม้หน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ตามลำดับ จากนั้น นายอำเภอศรีราชาและผู้ร่วมพิธีร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์กุ้งกุลาดำ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติโดยได้รับการสนับสนุนพันธุ์กุ้งกุลาดำจากสมาคมประมงพื้นบ้านจังหวัดชลบุรี
ความคิดเห็น
/